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Katika kuhakikisha serikali inatatua changa-
moto ya upungufu wa nishati ya umeme
nchini, Naibu Waziri Mkuu na Waziri wa Ni-
shati Mhe.Dkt.Doto Biteko amewahakikishia
wananchi kuwa, ni muda muafaka kwa seri-
kali kuongeza upatikaji wa nishati ya umeme
kupitia vyanzo mbalimbali ikiwemo nishati
jadidifu ya jotoardhi.

Dkt. Biteko amesema hayo tarehe 20 Fe-
bruari, 2024 mara baada ya kukagua vyanzo
vya Jotoardhi vya Kiejo-Mbaka (60MW) na
Ngozi (MW 70) mkoani Mbeya akifuatana na
viongozi mbalimbali wa Mkoa wa Mbeya wa-

kiongozwa na Mkuu wa Mkoa, Juma Homera.

'Miradi hii ya Jotoardhi sasa lazima ianze,
tutaanza na megawati 10 hapa Kiejo-Mbaka
na Ngozi tutaanza na megawati 30 huku
nyingine zikifuata” Alisema Dkt. Biteko.

"Pamoja na mradi ya jotoardhi, tunakwenda
kuzalisha umeme wa jua, upepo, hivyo
twende tukajenge vyanzo vingi, tuwe na
uwanda mpana wa vyanzo ili tusipate shida,
na nimshukuru Mhe.Rais.Dkt.Samia, bwawa
la Mwl.Nyerere limekamilika na mashine ya
kwanza inatoa umeme, tunakamilisha hatua
za kuuingiza kwenye Gridi ya Taifa ili tuanze
kuutumia: hivyobasi Watanzania tuvumilie ili
tukamilishe”, aliongeza Mhe.Dkt.Biteko

Mhe. DktBiteko alihitimisha kwa kutoa wito
kwa wananchi walio kwenye maeneo yaliyo
na rasilimali ya jotoardhi kutoa ushirikiano
kwa serikali ili wasicheleweshe utekelezwaji
wa mradi akisema kuwa yeye na Mhe.Rais
wanakerwa sana na kukatika kwa umeme.

Pia Dkt. Biteko Amewaelekeza watendaji wa
Kampuni ya Uendelezaji wa Jotoardhi Tan-
zania (TGDC) kufanya kazi zinazoleta ma-
tokeo kwani Serikali inatafuta fedha za kute-
keleza miradi hiyo na wajibu wa watendaji
wa Taasisi hiyo ni kuhakikisha miradi hiyo
inafanikiwa.

Naye Mkuu wa Mkoa wa Mbeya Mhe.Juma
Homera amesema, kama mkoa wataende-
lea kumuunga mkono Mheshimiwa Rais, Dkt.
Samia Suluhu Hassan kuhakikisha kuwa pale
anapogundua chanzo chochote cha nishati
ya umeme watakilinda kama ilivyo Kiejo-
Mbaka na Ngozi lakini pia kuyatunza mazin-
gira ya Mbeya na kwamba hiyo ni mipango
ya mkoa huo ili jotoardhi iendelee kutamala-
ki mpaka hapo ambapo katizo la umeme li-
takuwa historia nchini, huku akizipongeza

Awali akitoa maelezo mafupi juu
ya miradi hiyo, Meneja Mkuu wa
Kampuni ya Uendelezaji Jotoard-
hi Tanzania TGDC Mha. Mathew
Mwangomba amesema, mradi
wa Kiejo-Mbaka una lengo la ku-
zalisha megawati 60 ambapo
awamu ya kwanza itaanza na
megawati 10 na ya pili kumalizia
megawati 50 zitakazobakia na
kwamba endapo utakamilika
utaongeza usalama wa upatika-
naji wa umeme, pia ni rafiki wa
mazingira na utatekelezwa kwa
kufuata sharia, kanuni na tarati-
bu zote za nchi.

Mha. Mwangomba aliongeza
kuwa, uendelezaji wa miradi ya
jotoardhi unapitia katika hatua za
tafiti za kijiosayansi yaani Jiosa-
yansi ya Kemia, Fizikia na Jiolojia
ya eneo husika na kumhakikishia
Waziri huyo kuwa vyote hivyo vi-
mefanyika tena kwa kutumia ra-
silimali watu wa ndani kwa kushi-

rikiana na mashirika ya wahisani.

Vilevile, alitumia nafasi hiyo kui-
shukuru serikali ya Tanzania na
mfuko wa maendeleo wa Umoja
wa Afrika (GRMF) kwa kuwezesha
upatikanaji wa fedha.

Mhandisi Mwangom-
ba alimaliza kwa
kusema, TGDC ni
lazima itoe umeme.

Ziara hiyo imehudhu-
riwa na viongozi mba-
limbali  wa serikali
mkoa wa Mbeyaq,-
mwenyekiyi wa bodi
ya TGDC, machifu,
wananchi, watumishi
wa wizara ya nishati
pamoja na watumishi
wa TGDC.
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TANZANIA KUWA MWENYEJI
WA KONGAMANO LA KUMI LA

KIKANDA LA JOTOARDHI AFRIKA

( ARGeo - C10)

Na Mwandishi wetu

NCHI ya Tanzania inatarajia kuwa mwen-
yeji wa kongamano la 10 la kikanda la
jotoardhi ambapo takribani washiriki 1000
kutoka mataifa mbalimbali wanatarajiwa
kushiriki.

leo Machi 18, 2024 na Kamishna wa
Umeme na nishati jadilifu kutoka Wizara ya
Nishati ,Mhandisi Innocent Luoga wakati
akifungua mkutano wa maandalizi ya kon-
gamano hilo.

Amesema kongamano hilo linatarajiwa
kufanyika Novemba 11 hadi 17 mwaka 2024
huu ambapo nchi zaidi ya 50 zinatarajiwa
kushiriki.

“Kongamano hili la uendelezaji wa jo-
toardhi katika nchi za ukanda wa Mashari-
ki ya Afrika ambapo katika nchi hizo zipo
nchi sita wanachama katika ukanda

ambazo ni pamoja na Tanzania, Kenya,
Uganda, Ethiopia, Rwanda, Djibouti” ames-
ema mhandisi Luoga.
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Amesema washiriki wa kongamano

hilo ni wataalamu wa jotoardhi
pamoja na wafadhili wa miradi, na
sekta binafsi za kuendeleza miradi
mbalimbali.

“Nchi ya Tanzania kuwa mwenyeji wa
Mkutano huu ni baada ya mwaka
2022 Rais Dkt Samia Suluhu Hassan
kukubali ombi la Shirika la kimataifa la
mazingira (UNEP) la Tanzania kuwa
mwenyeji wa  kongamano  hilo
ambalo hufanyika kila baada ya
miaka miwili katika nchi mwanacha-
ma” amesema Mhandisi Luoga

Akitaja faida za kongamano hilo ku-
fanyika hapa nchini Mhandisi Luoga
amesema ni pamoja na kuharakisha
utekelezaji wa miradi mbalimbali ya
jotoardhi inayotekelezwa. Sambamba
na kuasaidia kubadilishana uzoefu na
utaalamu mbalimbali katika utekele-
zaji wa miradi mbalimbali

Aidha amesema nchi ya Tanzania ina
rasilimali ya jotoardhi ambayo inawe-
za kuzalisha megawati za umeme
zaidi ya 5000. Mhandisi Luoga amee-
leza kuwa sera ya nishati inataka uza-
lishwe umeme kwa kutumia vyanzo
mchaganyiko ili kuwa na umeme wa
uhakika.

“Sasa tunataka kuzalisha
umeme kwa kutumia jo-
toardhi tunatambua nchi
yetu kwa sasa inazalisha
umeme kwa kutumia mayji,
gesi pamoja jua” amese-
ma Amesisitiza kuwa Tan-
zania kuwa mwenyeji wa
kongamano hilo ni Moja ya
mikakati ya kuhakikisha
inackuwa na umeme wa
uhakika na salama katika
nchi bila ya kuathiri
shughuli za kijamii na kiu-
chumi.

Aidha amesema konga-
mano hilo pia litaweza
kuleta matokeo makubwa
ikiwemo kuitangaza TGDC
pamoja na kukaribisha wa-
fadhili kwa gjili ya kufanya
tafiti.




TGDC KUCHIMBA VISIMA VYA KUZALISHA UMEME WA JOTOARDHI KATIKA
MRADI WA NGOZ| MBEYA.

Katika kuhakikisha Nishati ya umeme
wa uhakika Nchini, Kampuni ya uende-
lezaiji jotoardhi Tanzania TGDC Imeanza
mchakato wa kuchoronga visima vya
utafiti ili kuhakiki kiwango cha rasilimali
ya Jotoardhi itakayoweza kuzalisha
umeme katika eneo la Ziwa Ngozi
mkoani Mbeya.

Akizungumza katika mkutano wa siku
tatu wakimataifa ulioandaliwa na kam-
puni hiyo na kuwahusisha wanasayansi
wabobezi wa Jiofizikia, Jiokemia na
Jiolojia kwa lengo la kuthibitisha taarifa
za kisayansi za uwepo wa jotoardhi li-
naloweza kuzalisha umeme katika eneo
la mradi wa Ngozi, Meneja mkuu wa
Kampuni ya hiyo Mhandisi Mathew
Mwangomba alisema kuwa, sayansi
imeonyesha uwepo wa joto ardhi katika
eneo la Ngozi, Lengo ikiwa ni kuongeza
vyanzo mbadala vya umeme ili kuinua
uchumi pamoja na kupambana na
Mabadiliko ya tabia nchi kwa kuongeza
uhakika wa Umeme uliobora ifikapo
2025.

“Sayansi zetu zinatuthibitishia kwamba
kuna rasilimali ya jotoardhi katika eneo
letu la Ngozi na Tunatambua kwamba
Umeme ni uchumi, burudani kwa kifupi
umeme ni kilakitu kwa maisha ya Sasa”
Aliongeza Mhandisi Mwangomba.

Vilevile, Mhandisi Mwangomba alisema,
“Serikali yetu ina maono ya 2025
ambayo yananazungumezia upatikanaji
wa nishati ya umeme ambayo TGDC
ndio kiranja wa kuhakikisha umeme
unapatikana, Hivyo basi sisi jukumu letu
ni kuhakikisha kwamba tuweze kuiletea
Nchi yetu Umeme uliobora, imara ili
kukuza uchumi wa mtu mmojammoja
na Taifa kwa ujumla”.

Tunapokwenda ngozi tunaenda ku-
hakiki uwepo wa rasilimali ya Jo-
toardhi tulijiwekea malengo ya ku-
chimba taratibu zinaendelea lakini
wataalamu wetu wapo katika eneo
la tukio.

Eneo la ngozi ni muhimu kwasaba-
bu ni eneo la Kivolkano hai” Amese-
ma Mathew.

Mkurugenzi wa Maendeleo ya Bias-
hara wa Kampuni hiyo Mha. Shakiru
kajugus alisema, hatua ya uchoron-
gaji ni moja kati ya hatua za kupata
umeme unaotokana na Jotoardhi
ambapo mradi wa Ngozi ulioanza
kufanyiwa utafiti tangu mwaka 2015.
Hata hivyo, TGDC ilijipangia kuwa,
ifikapo 2025 uwe muda muafaka
kwa wao kuzalisha umeme wa
kwanza wa Jotoardhi ambapo wa-
natarajia kuzalisha megawati 70
katika hatua mbili tofauti.

“Tanzania imebarikiwa kupitiwva na
bonde la ufa na ina rasilimali kubwa
saana ya Jotoardhi.

Mradi wa ngozi umeanza kufanyiwa
utafiti tangu 2015 na tumejipangia
mpaka 2025 tutakuwa na umeme
wa kwanza wa jotoardhi”

Tunatarajia kuzalisha Megawati 70
za umeme ambapo kwa hatua ya
kwanza tunaanza na

Megawati 30 na baadae 40, kisha
tutaendelea” Alisema Kajugus.

Kwa upande wake Mwakilishi
wa Mkuu wa mkoa katika mku-
tano huo Mh.Alhaj Mbarack
Batenga ambaye ni Mkuu wa
Wilaya ya Chunya aliwataka
wakazi wa Mbeya na Tanzania

kuchangamkia fursa zitakazoji-
tokeza kwani kuwepo kwa jo-
toardhi katika eneo hilo ni Fursa
kwa mnyororo wa huduma.

“Nimeona hapa na niwapon-
geze TGDC kwa kuandaa mku-
tano huu mkubwa, kwani
umeme wa jotoardhi unaenda
kukwamua kadhia ya kukatika
kwa umeme. Kuwepo kwa
chanzo cha umeme wa jo-
toardhi ni gjira na ni fursa kwa
kuwa kuna mnyororo wa
huduma, hivyo tutapata ma-
nufaa makubwa katika mkoa
wetu wa Mbeya. Hivyo ni
vyvema Tujiandae katika safari
hii kwani bado ni ndefu watu
tachangamkie hii fursa yenye
manufaa kwa nchi yetu”.




VIONGOZ| WA DINI NA MACHIFU WATEMBELEA MIRADI YA
JOTOARDHI- MBEYA, WATOA BARAKA

Viongozi wa dini na wawakilishi kutoka
madhehebu mbalimbali  wakimemo
TEC, BAKWATA na CCT pamoja na Ma-
chifu mkoani Mbeya, wamefanya ziara
katika miradi ya jotoardhi Ngozi na Kie-
jo-Mbaka, miradi iliyo chini ya Kampuni
ya Uendelezaji Jotoardhi Tanzania
TGDC kwa lengo la kujifunza na kupata
uelewa juu ya miradi hiyo.

Wakiongea baada ya kutembelea
maeneo hayo Machi 12, 2024, viongozi
hao walisema wamefurahishwa na wa-
listaajabu kwakuwa pamoja na kuwa
mkoani hapo, hawakuwahi kuijua
miradi hiyo, hivyo wakaahidi kuendelea
kueneza habari kwa waumini wa-
naowaongoza ili elimu hiyo iwafikie
wengi.

Mkuu wa msafara katika ziara hiyo ali-
kuwa Meneja Mkuu msataafu na Kion-
gozi wa kwanza wa TGDC Mh. Bonipha-
ce Njombe alitoa elimu kuhusu TGDC
kwa nini ilianzishwa, ilipo na mipango
na mategemeo makubwa ya Serikali
kuhakikisha rasilimali ya nishati jadidifu
ya jotoardhi inapatikana kuiondoa nchi
yetu katika changamoto ya upungufu

wa umeme.

Kwa upande wake Meneja Mkuu wa

Kampuni ya Uendelezaji Jotoardhi
Tanzania TGDC Mhandisi
Mwangomba amebainisha kuwa, ni
muhimu sana kwa viongozi wa
madhehebu ya dini pamoja na
viongozi wa kimila ambao ni machi-
fu kuwa na uwelewa wa pamoja wa
upatikanaji wa nishati hiyo ili kusai-
dia wananchi wengine nao kupata
uelewa sawa, na kwamba kwa ku-
fanya hivyo itasaidia jamii kuwa na
uelewa wa pamoja juu ya asili na
uwepo wa rasilimali hiyo kwenye
maeneo ydo.

Wakihitimisha ziara hiyo, vongozi
hao walimaliza kwa kuomba dua ya
pamoja ili utekelezaji wa miradi hiyo
ufanyike kwa mafanikio.

Mathew |




MHE . KAPINGA: TGDC ONESHENI MATOKEO CHANYA
KWA KUZALISHA UMEME

Dar Es Salaam

Kampuni ya Uendelezaji wa Joto Ardhi
Tanzania (TGDC) imetakiwa kuonesha
Matokeo Chanya kwa kuzalisha Umeme
kwa kutumia Rasilimali ya Jotoardhi ili
kuunga Mkono Mpango wa Serikali wa
kuwa na Nishati Safi na Endelevu.

Agizo hilo limetolewa na Naibu Waziri
wa Nishati, Mhe. Judith Kapinga wakati
wa kikao na Bodi ya Wakurugenzi ya
Kampuni hiyo pamoja na Menejimenti
ikiwa ni sehemu ya muendelezo wa
ziara yake ya kikazi ya kukutana na
baadhi ya Taasisi na Kampuni zilizo
chini ya Wizara ya Nishati kwa lengo la
kuona Utendaji kazi wa Taasisi hizo
Tarehe 8 Januari 2024, Jijini Dar Es
Salaam.

Mhe. Kapinga ameieleza TGDC kuwa
wabunifu na kutumia uwezo wao wote
kuhakikisha kuwa Kampuni hiyo inaan-
za kuzalisha umeme kwa kutumia Rasi-
limali ya Jotordhi kwa kuwa tayari
baadhi ya maandalizi yameshafanyika
katika maeneo ya vipaumbele.

Amesema kama ambavyo Serikaliime-
jipambanua kuwa inatekeleza Mpango
wa Nishati Safi na Endelevu, ni wakati
wa TGDC sasa kuonesha uwezo wao
katika kufanikisha hilo ili kutoa mchan-
go mkubwa kwa Taifa.

Vilevile amewasisitiza kuwa ili kuhakiki-
sha wanapata matokeo chanya na ya
haraka zaidi ni vyema wakaongeza
ubunifu, uthubutu, kushirikiana na kuto-
ridhika na kila wanachofanya ili kupiga
hatua mbele zaidi. Hali hiyo itaondoa
changamoto ya umeme unayoikumba
nchi kwa kuzingatia kuwa nishati ya Jo-
toardhi ni endelevu.

“Nchi na Watanzania wanataka
kuona umeme unaozalishwa ku-
tokana na Jotoardhi TGDC ni wakati
wenu sasa kuonyesha uwezo wenu
wa kuleta matokeo Chanya kwa
Taifa, tumieni Ubunifu na Uwezo
wenu wote kuhakikisha kile mlicho-
kikusudia kinafanikiwa na kuoneka-
na kama llani ya Chama cha Ma-
pinduzi (CCM) inavyoelekeza kuwa
uzalishaji wa umeme utaongezeka
kutoka katika vyanzo mbalimbali
ikiwemo Jotoardhi, vilevile kuunga
mkono Mpango wa serikali wa kuwa
Nishati Safi na Endelevu”, alisema
Mhe. Kapinga.

Aidha amewapongeza TGDC kwa
kazi kubwa wanayoendelea kuifan-
ya kuhakikisha umeme unapatika-
na na pia amewataka kutumia
vyema Weledi na Taaluma walio
nayo kulinda Kampuni hiyo ili
kupata matokeo ya haraka.

“TGDC lazima muonyeshe mchan-
go wenu Nishati Safi na Endelevu ili
Nchi na Dunia ione uwepo wenu na
Serikali inataka matokeo hivyo mji-
kite katika hilo na watanzania wa-
naamini katika matokeo” alisisitiza
Mhe. Kapinga.

Kwa Upande wake Naibu Katibu
Mkuu Wizara ya Nishati Athumani
Mbuttuka, amewaeleza TGDC kuwa
ofisi yake iko wazi wakati wote ili ku-
pokea changamoto zozote zina-
zowakabili ili kuwasaidia na kuzita-
tua pale watakapoona wanakwa-
ma katika kutekeleza majukumu
yako.

Sambamba na hilo amewa-
taka kushirikiana, kuwa wabu-
nifu na wenye uthubutu kuhaki-
kisha kile walichokikusudia
kinafanikiwa na watanzania
wanapata umeme.

Kwa upande wake Mwenyekiti
wa Bodi ya Wakurugenzi wa
TGDC Prof. Shubi Kaijage na
Meneja Mkuu wa TGDC, Mha.
Mathew Mwangomba wame-
muakikishia Naibu Waziri Ka-
pinga kuwa watashirikiana kwa
pamoja kuhakikisha wanazali-
sha umeme wa Jotoardhi
haraka iwezekanavyo na wa-
naendelea kutoa elimu ya Rasi-
limli ya Jotoardhi kwa wadau
mbalimbali ili wawe na uelewa
mpana zaidi kuhusu mradi huo
wa kimkakati.

Wamesema kuwa kampuni
hiyo ina miradi mitano ya ki-
paumbele ambayo ni ule wa
Ziwa Ngozi unaotajiwa kuzali-
sha Megawati 70 lakini kwa
kuanzia wataanza na Megawati
30. Mradi Mingine ni wa Kiejo-
Mbaka mkoani Mbeya Me-
gawati 60, Songwe mkoani
Songwe Megawati 5 hadi 38,
Luhoi mkoani Pwani Megawati 5
na Natroni mkoani Arusha Me-
gawati 60.

Miradi yote hiyo iko katika
hatua mbalimbali ambapo
nguvu kubwa imeelekezwa

katika Mradi wa Ngozi ambapo
tayari mtambo wa kuchoronga
visima vya Jotoardhi umepele-
kwa huko na hivi karibuni wa-
taanza kazi ya uchorongaji.



“TGDC INATAMBUA MCHANGO WA WANAWAKE"

ASEMA GOWELE

Kila ifikapo Machi 8 ya kila mwaka,
dunia huadhimisha siku ya wana-
wake duniani, jambo linaloifanya
Kampuni ya Uendelezaji Jotoardhi
Tanzania TGDC kushiriki sherehe
hiyo kwa kuwakutanisha wanawake
wote waajiriwa ndani ya kampuni
yake.

Kwa mwaka 2024, TGDC iliwakutani-
sha watumishi wake wanawake
katika jengo la makao makuu ya ofisi
yake ambapo wanawake walipata
fursa ya kufurahia mafanikio na
kubadilishana uzoefu wa kazi.

Akiongea na wanawake hao, Kaimu
Meneja Mkuu wa kampuni hiyo
ambaye ni meneja rasilimali watu Bi.-
Judih Gowele alisema, “TGDC inat-
ambua mchango wa wanawake na
inawekeza kwa wanawake kama
kaulimbiu isemavyo na ndiyo maana
imetenga siku hii na kuwezesha wan-
awake wa TGDC kutoka ofisi ya
Mbeya na Dar es Salaam kukutana
pamoja”

Bi.Judith aliongeza kuwa, TGDC in-
aendelea kuboresha maslahi ya wan-
awake na kwamba ofisi inazingatia
suala la usawa wa kijinsia ikiwa ni
moja ya nguzo inazozisimamia huku
akitoa mfano kwa kampuni hiyo
kuwa na mameneja wanawake na
wanaochapa kazi vizuri.

Akimalizia hotuba yake, Bi. Judith alisema wanawake wana
uwezo mkubwa wa kufanya kazi na kutoa matokeo huku aki
inukuu kaulimbiu ya siku ya wanawake duniani ya mwaka 2024
isemayo “wekeza kwa wanawake: kuharakisha maendeleo ya taifa
na ustawi wa jamii” na kutumia nafasi hiyo kumpongeza Rais wa
Tanzania akisema, “Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,
Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, amekuwa ni kiongozi wa mfano,
ninyi ni mashahidi kwa namna alivyoipokea nchi na kuendelea
hadi hivi sasa, hii inathibitisha kuwa, ANAWEZA na sisi wanawake
Tunaweza”,

Maadhimisho ya
sherehe za siku hiyo
ya wanawake yalihiti-
mishwa kwa wana-
wake wa TGDC kuju-
muika na wanawake
wengine wa Wizara
na Nishati na taasisi
zake Jijini

Dodoma.

TGDC, TUNASTAHILI NISHATT SAFI



MATUKIO KATIKA PICHA
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KAMPUNI YA UENDELEZAJI JOTOARDHI TANZANIA (TGDC)
YATEKELEZA CSR KWA VITENDO

Kampuni ya Uendelezaji Jotoardhi Tanza- W N
nia (TGDC), imetoa Elimu, Msaada wa Daf-
tari na Mabegi kwa wanafunzi katika Shule
ya Msingi Mbeye 1 kuhusu rasilimali ya Ni-
shati Jadidifu ya Jotoardhi itakayopatika-
na katika mradi wa Ngozi uliyopo katika
mashauri ya Wllqu ya Rungwe, Wlluyq ya
Rungwe mkoani Mbeya.

Mradi huo wa Ngozi, unatarajiwa kuzalisha
Megawati 70 za Nishati ya umeme wa Jo-
toardhi ambapo kwa sasa upo katika
maandalizi ya hatua ya uchorongaji wa
visima vya jotoardhi

Aidha, TGDC imekabidhi Tenki la Maji ujazo
wa Lita 10,000 ili kuondoa adha waliyokuwa
wakiipata  wanafunzi wa shule hiyo,
ambapo hapo awali waliyafuata maji
ng'ambo ya barabara, hali iliyokuwa ikiha-
tarisha usalama wao kwani wengine wali-
pata ajali walipokuwa wakivuka upande
wa pili.

MATUKIO KATIKA
PICHA

TGDC imefanya tukio hilo ikiwa ni utekele-
zaji wa takwa la kisheria la uwajibikaji wa
kampuni kwa jamii (CSR) kwa kuwa shule
hiyo ipo katika kijiji ulipo mradi wa Ngozi na
kwa kufanya hivyo, TGDC inaendeleza
mahusiano mema baina yake na jamii
inayozunguka eneo ulipo mradi




TGDC YATEKELEZA AHADI YA KATIBU MKUU-NISHATI,

MHA. MRAMBA.

Kampuni ya Uendelezaji Jotoardhi Tan- |
zania (TGDC) imekabidhi Jezi za mpira |
na Fulana (T-shirt) kwa kikundi cha |
ngoma za asili cha Jotoardhi na timu ya
mpira wa miguu ya jotoardhi katika kijiji |
cha Nanyala, Mkoani Songwe tqrehe |
22.02.2024, kutokana naahadi ya Katibu
Mkuu Wizara ya Nishati Mhandisi
Felchesmi Mramba wakati alipo fanya
ziara katika mradi huo.

Akikabidhi vifaa hivyo kwaniaba ya Bodi
ya Wakurugenzi, Menejimenti Pamoja na
Watumishi wa TGDC, Afisa Mkuu wa
Mawasiliano Bi.Khadija Faru alisema;
lengo la kukabidhi vifaa hivyo ni kutelele-
za ahadi iliyotolewa na Katibu Mkuu
Wizara ya Nishati Mhandisi Mramba, ali-
yoitoa wakati wa ziara yake kukagua
maendeleo ya mradi wa rasilimali ya
Jotoardhialiyoifanya na kuagiza TGDC
iwezeshe vikundi hivyo sare.

"Ni jambo la kumshkuru Mungu, leo niko
hapa kwaniaba ya uongozi wa TGDC kuk-
abidhi jezi na sare mlizoahidiwa na kion-
gozi wetu ambaye ni Katibu Mkuu wa
wizara mhandisi Felchesmi Mramba. Tu-
naamini mtazitunza na mtazitumia kwa
lengo kusudiwa huku mkiisaidia jamii
iielewe TGDC ni nini na inafanya nini", al-
isema Bi. Khadija.

Akiongea kwaniaba ya timu ya mpira na ki- |
kundi cha ngoma, bw Imani Juma naDaniel mema na jamii inayozunguka miradi inayoi-
! simamia na kwa kufanya hivyo, hadi sasa

i miradi hiyo inaendelea kutekelezwa kwa

uzuri kutokana na jamii kuwa karibu nayo.

Jakobwalisema, wanaishukuru TGDC kwa
kutekeleza ahadi aliyoitoa kiongozi na
Katibu Mkuu wa wizara ya Nishati na
kwamba, watatumia fursa hiyo kuelimisha
jamii juu ya nishati ya Jotoardhi.

TGDC inaendelea kujenga mahusiano




